ਹਜਾਰਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਚ ਸਮੁੰਦਰ ਕੰਢੇ ਆ ਕੀ ਮਿਲਿਆ? ਤਸਵੀਰਾਂ ਦੇਖ ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਹੈਰਾਨ

ਫਿਨਲੈਂਡ ਵਿੱਚ “ਬਰਫ਼ ਦੇ ਅੰਡਿਆਂ” ਨੂੰ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਮਾਹਰਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਿਰਫ ਬਹੁਤ ਖਾਸ ਸਥਿਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਵਾਪਰਦਾ ਹੈ।

ਰਿਸਟੋ ਮੈਟਿਲਾ ਨੇ ਅੰਡਿਆਂ ਦੀ ਫੋਟੋ ਖਿੱਚੀ, ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਹੈਲੁਓਟੋ ਟਾਪੂ ‘ਤੇ ਮਾਰਜਾਨੀਮੀ ਬੀਚ ‘ਤੇ ਸੈਰ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ, ਜਦੋਂ ਉਹ ਸਮੁੰਦਰੀ ਕਿਨਾਰੇ ਦੇ 30 ਮੀਟਰ (98 ਫੁੱਟ) ਫੈਲਾਅ ਨੂੰ ਢੱਕਣ ਵਾਲੀਆਂ ਬਰਫੀਲੀਆਂ ਗੇਂਦਾਂ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਗਏ।

ਫੋਟੋਗ੍ਰਾਫਰ ਮੈਟਿਲਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਅੰਡਾ ਫੁੱਟਬਾਲ ਦੇ ਆਕਾਰ ਦਾ ਸੀ। “ਇਹ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਸੀ। ਮੈਂ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਰਤਾਰਾ ਪਹਿਲਾਂ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਦੇਖਿਆ।” ਫਿਨਲੈਂਡ ਦੇ ਮੌਸਮ ਵਿਗਿਆਨ ਸੰਸਥਾਨ ਦੇ ਮਾਹਰ, ਜੌਨੀ ਵੈਨਿਓ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਘਟਨਾ ਆਮ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਪਰ ਸਹੀ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਾਰ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

“ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਚੀਜ਼ ਦੀ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ, ਜੋ ਕੋਰ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਕੋਰ ਇਸ ਦੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਬਰਫ਼ ਇਕੱਠੀ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਬੀਚ ਦੇ ਨਾਲ, ਅੱਗੇ ਅਤੇ ਪਿੱਛੇ ਲੈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇੱਕ ਛੋਟੀ ਜਿਹੀ ਗੇਂਦ ਦੀ ਸਤ੍ਹਾ ਗਿੱਲੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਜੰਮ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਵੱਡੀ ਹੁੰਦੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।”

ਇਲੀਨੋਇਸ ਸਟੇਟ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਭੂਗੋਲ-ਭੂ-ਵਿਗਿਆਨ ਦੇ ਐਮਰੀਟਸ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ, ਡਾ ਜੇਮਸ ਕਾਰਟਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਪਤਝੜ ਦਾ ਮੌਸਮ ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਲਈ ਸਹੀ ਸਮਾਂ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਉਦੋਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਬਰਫ਼ ਪਾਣੀ ਦੀ ਸਤ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਜੰਮਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਲਹਿਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਹਿਲਾਉਣ ‘ਤੇ ਇਹ ਅੰਡਿਆਂ ਦਾ ਰੂਪ ਧਾਰਨ ਕਰਨ ਲੱਗਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *